CRDB Bank yatoa Mkopo wa Shilingi Bilioni 19.7 kwa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke ili kulipa fidia kwa wananchi watakaopisha utekelezaji wa mradi wa Maendeleo wa jiji la Dar es Salaam

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Temeke Abdalah Chaurembo, Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB, Dk. Charles Kimei na Katibu wa Kampuni, Bw. John Rugambo wakitia saini mkataba wa makubaliano

Dar es Salaam Tanzania, March 9, 2016 – Benki ya CRDB imetoa mkopo wa shilingi za kitanzania bilioni 19.7 kwa Manispaa ya Temeke iliyopo jijini Dar es Salaaam, ili kulipa fidia na kukamilisha taratibu za utekelezaji wa mpango mkubwa wa maendeleo wa jiji yaani “Dar es Salaam Metropolitan Developmenmt Project (DMDP)”

Manispaa ya Temeke ikiwa ni mojawapo ya manispaa tatu za jiji la Dar es Salaam, inahitaji mkopo huo ili kufanikisha fidia za utekelezaji wa zoezi hili ambao itahususisha ubomoaji wa baadhi ya makazi ili kupisha ujenzi wa miundombinu. Mradi maendeleo wa jiji la Dar es Salaam utahusisha kujenga barabara za lami zenye urefu wa kilomota 81.63, ununuzi wa magari ya taka, ujenzi wa masoko nane ya kisasa, ujenzi wa vituo vya mabasi, upimaji wa viwanja eneo la kijichi, ujenzi wa mifereji na ujenzi wa dampo la kisasa katika eneo la Kisarawe.

Akizungumza katika hafla ya utiaji saini wa Mkopo huo iliyofanyika katika hoteli Serana jijini Dar es Salaam, Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB Dkt.Charles Kimei alisema kuwa Benki imekubali kutoa mkopo kwa Manispaa ya Temeke ili kusaidia kulipa fidia kwa watakaohamishwa ili kuharakisha utekelezaji wa mradi huo utakaokuwa na manufaa makubwa kwa wakazi wa jiji la Dar es Salaam na taifa zima kwa ujumla” ‘’Jumla ya fedha za mkopo ni shilingi bilioni 19.7 ambapo shilingi bilioni 5 zitalipwa fidia ya upanuzi wa barabara, shilingi bilioni 12.6 zitalipwa kama fidia ya mradi wa maboresho ya makazi yasiyopimwa na shilingi bilioni 2.5 ni kwa ajili ya maeneo yatakayopisha ujenzi wa mifereji” alisema.

Lengo letu siku zote limekuwa ni kutoa huduma za kifedha zenye kuleta maendeleo ya ukweli ya kiuchumi kwa watanzania wote, iwe ni kwa mtu mmoja mmoja, kikundi au taasisi. Tunaamini kuwa mkopo huu wa riba nafuu utaisidia manispaa ya Temeke kufikia malengo yake ya maendelo bila kuathiri shughuli zake za kila siku za uendeshaji.

Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB akimkabidhi mfano wa hundi Mkuu wa Wilaya ya Temeke, mama Sophia Mjema

Tunafurahi kuendelea kuwa wadau wakubwa wa maendeleo nchini kwa kutoa mikopo ya maendeleo kwa serikali zetu za mitaa na hivyo kuwafikia watanzania wengi zaidi. Benki ya CRDB inakaribisha halmashauri zote nchini kuchukua mikopo ya maendeleo kwani mpaka sasa benki imeshakopesha halmashauri kadhaa kwa ajili ya miradi ya maendeleo kama ifuatavyo;

• Halmashauri ya jijji la Mwanza: shilingi 1.2 bilioni kwa ujenzi wa maabara za sekondari
• Halmashauri ya Mji wa Magu: Shilingi milioni 300 kwa ajili ya ujenzi wa maabara
• Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni : Shilingi bilioni 7.7 kwa ujenzi wa mitaro eneo la Boko na shilingi 1.2 bilioni kwa ajili ya ujenzi wa maabara za sekondari
• Halmashauri ya Jiji la Mbeya: Shilingi 17 bilioni kwa ajili ya Ujenzi wa soko la kimataifa eneo la Mwanjelwa.

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Temeke Bi.Sofia Mjema alisema kuwa serikali inathamini sana ushirikiano kati yake na sekta binafsi hususan benki ya CRDB katika kuleta maendeleo na kutafuta suluhu ya changamoto zinazoikabili jamii. “Kipee niwapongeze viongozi wa Benki ya CRDB na wa Manispaa ya Temeke kwa kuwa wabunifu na kufikia makubaliano haya. Ni wazi kuwa bila mkopo huu Manispaa ingebidi kutumia mapato yake yote ili kulipia fidia kabla ya kuanza mradi huu mkubwa, jambo hili lingeathiri sana shughuli za kila siku za kiuendeshaji pamoja na utoaji wa huduma kwa jamii ya Temeke” alisema “Rai yangu kwa viongozi wa manispaa ni kuhakikisha kuwa mkopo huu unatumiwa kwa makusudio yake ili kuleta tija” alimalizia.

MWISHO

For More information, please contact:

Tully Mwambapa +255222112113
This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
Godwin Semunyu 0768002020
This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
(function($){ $(document).on('ready', function() { }); })(jQuery);