Benki ya CRDB Yaadhimisha Siku ya Wanawake Duniani Kipekee.

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Elimu Tanzania, Joel Laurent, Naibu waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi, Mama Stella Manyanya, Naibu Mkurugenzi wa Benki ya CRDB-Huduma Shirikishi, Esther Kitoka na Mkurugenzi wa Benki ya CRDB Huduma za Wateja Binais(Retail Banking), Nellie Ndosa, wakikabidhi mfano wa Hundi kwa Mamlaka ya Elimu Tanzania.

Dar Es Salaam Tanzania, Marchi 7, 2016– Benki ya CRDB imeungana na taasisi nyingine duniani kusherehekea maadhimisho ya siku ya wanawake duniani yaliyofanyika katika ukumbi wa hoteli ya Ramada Encore katika ya Jiji la Dar es Salaam. Akiongea katika hafla ya maadhimisho hayo ambayo mgeni rasmi alikuwa Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi Prof. Joyce Ndalichako, Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB Dkt. Charles Kimei alisema “Lengo kuu la hafla hii ni kuwafungua macho wakinamama kuhusu fursa nyingi za kifedha zinazopatikana katika Benki yetu ya CRDB, fursa ambazo wakina mama wakizichangamkia zitawawezesha kuboresha na kubadili kabisa maisha yao, hivyo kujikwamua kiuchumi.

Kauli mbiu ya siku ya wanawake duniani kwa mwaka huu ni ahadi ya usawa ambayo inalenga kuihamasisha jamii katika kuwapa vipau mbele akinamama hasa katika mambo ya msingi kama ajira, elimu na uchumi. Dkt. Kimei alisema mbali na kauli mbiu hiyo Benki ya CRDB imetengeneza kauli mbiu maalamu ya “Jiwezeshe” ambayo imelenga kuwaelimisha wanawake namna ambavyo wanaweza kutumia fursa zinazotolewa na Benki hiyo katika kufanikisha ndoto zao. Dkt. Kimei alisema Benki ya CRDB inatambua kuwa changamoto kubwa inayowakabili wakinamama wajasiliamari wa Tanzania, hususani wafanyabishara na wajasiliamali, ni ukosefu wa mitaji. Ili kutatua hilo Benki hiyo imeweza kuingiza sokoni bidhaa na huduma maalumu kwaajili ya kina mama ikilenga kutatua changamoto hizo. Dkt. Kimei alisema bidhaa hizo ambazo Benki imekuwa ikijivunia ni pamoja na Akaunti ya Malikia, Mikopo ya WAFI pamoja na huduma za bima za Lady Jubilee.

Akielezea kuhusiana na bidhaa na huduma hizo Dkt. Kimei alisema, “Akaunti ya Malkia ni akaunti au mfumo maalum wa ulioanzishwa na Benki hiyo ili kuwawezesha wakinamama kujiwekea akiba ili kutimiza malengo waliyojiwekea, kama vile kujiendeleza kielimu, kupeleka watoto shule, kujijengea nyumba na kuongeza mitaji ya biashara. Mpango huu unampa mwanamke fursa ya kujiwekea kiasi fulani cha fedha kila mwezi bila kuathiri matumizi yake muhimu na pia kujipatia faida inayotokana na riba ya kila mwezi.” Dkt Kimei aliwapongeza wakina mama ambao tayari wameshafungua akaunti ya Malkia ambao mpaka mwishoni mwa mpaka sasa wamefikia 7,694, huku akiwataka wakinamama wengine nao waweze kuchangamia fursa hiyo kwani vigezo vya kufungua akaunti hiyo ni nafuu kabisa. “Kuna faida kubwa sana kwa wakina mama wanapokuwa na akaunti ya Malkia kwani njia rahisi ya kufikia malengo binafsi, ina riba nzuri kwa amana, hakuna makato ya kila mwezi na mama anaweza kupata mkopo wa dharura wa hadi asilimia 90 ya amana zake.” Alisema Dkt. Kimei.

Kuhusu huduma za mikopo Dkt. Kimei alisema Benki ya CRDB pia imebuni mikopo maalum kwa ajili ya wanawake ijulikanayo kama WAFI yaani “Women Access to Finance Initiatives’, Mikopo ambayo inalenga kuwakomboa wanawake kiuchumi kwa kuwapatia fedha za uendeshaji wa biashara na uwekezaji wa kupanua biashara zao. Dkt. Kimei alisema mikopo ya “WAFI” imepokelewa vizuri sana sokoni kwani zaidi ya wakinamama 500 wameshapewa mikopo hiyo na tayari Benki ya CRDB imeshakopesha zaidi ya kiasi cha Shilingi bilioni 24.7 zimeshakopeshwa. Dkt. Kimei aliwasihi wakina mama kutumia huduma hiyo ya mikopo ya WAFI katika kukuza na kuendeleza bidhaa zao, hasa ukizingatia kuwa mikopo hii imeletwa kwaajili ya kuwasidia wakina mama pekee. Dkt. Kimei alisema vilevile Benki ya CRDB kwa kushirikiana na kampuni ya Bima ya Jubilee imeingiza sokoni bidhaa ya bima ya magari (Motor insurance), mahususi kwa ajili ya wanawake ijulikanayo kama “Lady Jubilee”. Huduma ambayo hutolewa kwa magari binafsi tu ya kina mama.

Katika hafla hiyo Benki ya CRDB ilikabidhi hundi ya kiasi cha shilingi milioni 20 kwa Taasisi ya Elimu nchini (Tanzania Education Authority), kwaajili ya ujenzi wa mabweni ya wasichana katika shule za sekondari. Akiwasilisha msaada huo kwa muwakilishi wa TEA, Dkt. Kimei alisema, “Benki ya CRDB inatambua changamoto wanazozipata wanafunzi wa kike mashuleni mojawapo ikiwa ni ukosefu wa mabweni katika shule wanazosoma na hivyo kuwaladhimu wengine kutembea umbali mrefu kwenda na kurudi nyumbani au bweni moja kutumia na idadi kubwa ya wanafunzi ambayo ni hatarishi. Hivyo basi Benki kupitia sera yake ya kurudisha sehemu ya faida yake kwa jamii imeamua kutoa msaada huu kwasasa na tutakuwa tunafanya hivi mara kwa mara tukisaidiana na wadau wengine wa elimu ili kuweza kutatua tatizo hili.” Benki ya CRDB imekuwa ikitoa misaada mbalimbali katika sekta ya elimu ikiwamo kujenga vyumba vya madarasa, mabweni, vyoo, vitabu, vifaa mbalimbali vya kufundishia pamoja na kutoa ufadhili wa masomo kwa wanafunzi ikiwa na lengo la kuboresha na kukuza kiwango cha elimu nchini.

Prof. Ndalichako aliipongeza Benki ya CRDB akisema kuwa Benki hiyo imekuwa mfano wa kuigwa na taasisi nyingine hasa katika kubuni bidhaa bora ambazo zimekuwa zikikidhi mahitaji ya wateja mbalimbali ikiwamo wakina mama. “Kama tunavyojua serikali yetu imekuwa ikipambana kila kukicha katika kuwawezesha wanawake kutimiza malengo yao hususani katika shughuli za uzalishaji ambazo zimekuwa zikiwapatia kipato. Nafarijika sana ninapoona Benki ya CRDB ikiwa mmoja wa vinara wa kutimiza adhama hii ya serikali kupitia bidhaa na huduma zake” alisema Prof. Ndalichako. Waziri huyo pia aliishukuru Benki ya CRDB kwa msaada ambao wameutoa kwaajili ya ujenzi wa mabweni, alisema wizara itahakikisha msaada huo unafanya kazi ilikusudiwa na kuwaomba wadau wengine wa elimu nao wajitokeze katika kusaidia kuinua kiwango cha elimu nchini.

Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi, Mama Stella Manyanya

Akifunga hafla hiyo Dkt. Kimei aliwasihi wakina mama wasiwe nyuma katika kuchangamkia fursa mbalimbali zinazojitokeza kwani huo ndio msingi mkubwa wa kauli mbiu ya Jiwezeshe. “Ni lazima wakinamama wenyewe wawe na utayari kwa kujiwezesha kwanza. Kujiwezesha kunaweza kuwa ni kujiongezea elimu, kupata mafunzo mapya ya biashara au kuchangamkia fursa zipatikanazo katika taasisi za fedha ili kuanzisha au kupanua miradi yao na kufanikisha ndoto zao,” alisema Dkt. Kimei.

-MWISHO-

Kwa maelezo zaidi, tafadhali wasiliana na:

Tully Esther Mwambapa +255 769 200 600
This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
Godwin Semunyu +255 784 002020 This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.

(function($){ $(document).on('ready', function() { }); })(jQuery);